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Rais Samia aifungua barabara ya
Nyakanazi- Kabingo yenye urefu wa kilometa 50
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Wananchi wampongeza kwa
kuufungua zaidi mkoa wa Kigoma

NA LELA MUHAJI

ais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe.

Samia Suluhu Hassan Oktoba 16, 2022 akiwa Wilayani

Kakonko, Mkoani Kigoma amefungua rasmi barabara

ya Nyakanazi- Kabingo( km.50) ikiwa imejengwa kwa
takriban shilingi bilioni 43 na ujenzi wake kusimamiwa na
TANROADS.

Akizungumza katika ufunguzi wa barabara hiyo, Rais Samia
alisema Serikali imeamua kuifungua barabara hiyo, pamoja na
kuweka mawe ya msingi, ikiwa ni juhudi za Serikali za kuleta
maendeleo kwa wananchi.

“ Tuko katika. ziara Mkoani Kigoma, tumeanza na wilaya ya
Kakonko, Mradiwa maiji Kakonko,, Hii ni ishara kubwa Serikali
imeamua kuleta maendeleo” Alisema Mhe. Rais.

Aliongeza “ Ufunguzi wa barabara ya Nyakanazi- Kabingo
ni moja ya ahadi za Serikali kurahisisha shughuli za kibiashara
kwa wananchi.

Pia uwepo wa miradi mbalimbali itasaidia kukuza
maendeleo kwa wananchi na wananchi waendelee kuchapa
kazi kwa bidii".

Kwa upande wake, Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe.
Makame Mbarawa alisema ujenzi wa barabara hiyo ni
kichocheo kikubwa cha uchumi, na kumpongeza Rais Samia
kwa kazi kubwa aliyofanya hadi kukamilika kwa mradi huo.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti, wakazi wa Kakonko
wamepongeza juhudi za Rais Samia na Serikali anayoiongoza
kwa kuufungua zaidi mkoa wa Kigoma hususan katika sekta ya
ujenzi wa miundombinu ya barabara.

Barabara ya Nyakanazi- Kabingo inaunganisha Mikoa ya
Kagera, Geita, Shinyanga, na Mwanza na pia kuunganisha nchi
jirani za Burundi kupitia mpaka wa Manyovu.

Ujenzi wa barabara hiyo ni mkakati wa Serikali kuhakikisha

barabara zote zinaunganisha mikoa na nchi jirani, pamoja na
zile za ndani zinajengwa kwa kiwango cha lami.
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Nia yetu ni kuifanya Kigoma kuwa
Mkoa wa kimkakati kwa uwekezaji
na biashara. Hilo linatimia kwanza
kwa kuwa na umeme wa uhakika na
barabara zinazopitika muda wote
na yote serikali inafanya. 5y

Mhe. Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
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Rais Samia atangaza nia kuifanya
Kigoma kuwa mkoa wa kimkakati

I

Ataja kipaumbele cha Serikali kujenga barabara
kuu zote kwa kiwango cha lami

NA MWANDISHI
WETU

AIS Samia

Suluhu Hassan

amesema nia

na malengo
ya serikali ya awamu
ya sita ni kuufanya
mkoa wa Kigoma
kuwa mkoa wa
kimkakati kiuwekezaji
na kibiashara.

Pia, amesema
azma hiyo itaifanya
Kigoma kutoka

mkoa wa pembezoni
maskini hadi wenye
utajiri mkubwa
na fursa kemkem
za kimaendeleo
kwa wananchi na
wafanyabiashara.

Rais Samia
aliyasema hayo katika
mkutano wa hadhara
mjini  Kasulu, wakati
wa ufunguzi wa
barabara ya Kidahwe-
Kasulu yenye urefu wa
kilometa yenye urefu
wa kilometa 63.
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Akizungumza katika ufunguzi
huo, Rais Samia alisema serikali
ina dhamira kubwa na mkoa
wa Kigoma ili kuharakisha
maendeleo kwa wananchi na
shughuli za usafirishaji kutoka
sehemu moja kwenda nyingine
na ndio maana inatekeleza

miradi mbalimbali ya ujenzi wa
miundombinu ya barabara.
Alisema katika ziara yake
ndani ya mkoa wa Kigoma,
amezindua miradi mbalimbali
ikiwemo ufunguzi na uwekaji
wa mawe ya msingi ujenzi wa
miundombinu ya barabara,
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ENG. Rogatus Mativila

Rais Samia atangaza nia kuifanya
Kigoma kuwa mkoa wa kimkakati

lengo la kufanya hayo ni kuleta maendeleo kwa
kasi kubwa.

Alisema kuweka mawe ya msingi na kufungua
barabara mbalimbali ni kiashirio kikubwa kuwa
serikali imepania kuinua uchumi wa mkoa wa
Kigoma na watu wake.

“Nia yetu ni kuifanya Kigoma kuwa Mkoa wa
kimkakati kwa uwekezaji na biashara. Hilo linatimia
kwanza kwa kuwa na umeme wa uhakika na
barabara zinazopitika muda wote na yote serikali
inafanya” amesema.

Alieleza serikali inaendelea kuijenga Kigoma ili
kuleta maendeleo kwa kasi kubwa na kuitoa mkoa
huo kutoka mkoa wa pembeni duni na kuwa wenye
uchumi imara.

Kwa mujibu wa Rais Samia, ufunguzi wa
barabara hiyo iliyojengwa kwa sh. bilioni 64.7 kwa
asilimia 100 ni fedha za watanzania zinazotokana
na ulipaji wao wa kodi na kuwataka wafanye kazi
kwa bidii.

Naye, Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Profesa
Makame Mbarawa alisema mkoa wa Kigoma
umekuwa ukitekelezwa miradi mbalimbali ili
kuufungua mkoa huo na mikoa ya jirani na nchi
za Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Burundi,
Rwanda na Uganda.

Alisema serikali ya awamu ya sita inatekeleza
miradi mingi na hata kuwa na mipango ya kuanzisha
miradi mipya, lengo ni kutimiza ahadi na maono ya
serikali.

Kwa Mkuu wa

upande wake, Mtendaji

TANROADS, Mhandisi Rogatus Mativila amesema
kuwa baadhi ya sehemu za Barabara ya kutoka
Kidawe hadi Nyakanazi, ambayo Rais Samia
ameifungua ni pamoja na Kidahwe hadi Kasulu, na
sehemu ya kibondo imejengwa kwa fedha za ndani.

Mhandisi Rogatus Mativila ameyasema hayo
wakati akitoa taarifa ya miradi kwa Rais Samia
katika hafla za Ufunguzi wa Barabara ya KIDAHWE-
KASULU( Km. 63), na uwekaji jiwe la msingi la mradi
wa ujenzi wa barabara ya KABINGO-KIBONDO
KASULU- MANYOVU ( Km. 260.6) .

Kuhusu Barabara ya Kidahwe Kasulu ambayo
imekamilika nakufunguliwanaRais Samia, Mhandisi
Mativila amesema imejengwa na kampuniya China
Railway 15 Beaureau group ( CR15) kwa gharama
ya shilingi Bilioni 64.7 na kusimamiwa na Mhandisi
mshauri kwa gharama za shilingi Bilioni 5.7.

Kwa upande wa barabara ya Kabingo- Kasulu
Mhandisi Mativila amesema Barabara hiyo
inayounganisha Mikoa ya jirani kama vile Mikoa ya
Kagera, Shinyanga, Geita na Mwanza na nchi jirani
ya Burundi kupitia mpaka wa manyovu imekua
ikipitika kwa shida kipindi cha mvua hivyo imefikia
mahala inabidi ijengwe.

Hivyo, amesema ujenzi wa barabara hiyo ni
mkakati wa Serikali ya jamhuri ya muungano
wa Tanzania wa kujenga kwa kiwango cha
lami barabara kuu zinazounganisha Mikoa na
kuunganisha Tanzania na nchi jilani na kujenga
kwa kiwango cha lami barabara za mikoani.
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I— MATUKIO PICHANI:

ZIARA YA RAIS SAMIA KUFUNGUA
BARABARA MKOANI KIGOMA
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‘ ‘ Kwa mujibu wa Rais Samia, ufunguziwa barabara

hiyoiliyojengwa kwa sh. bilioni 64.7 kwa asilimia
| 100 nifedha za watanzania zinazotokana na
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MA KUWA MKOA WA KIM

~] ‘f A

BARABARA Y NYAKANAZI - KABINGO ( KM 50 )
[MEFUNGULIVAA RASHI NA

MHESHIMIWA SAMIA SULUAU AASSAN,
RAS Wi JAMEUR! Y8 MUOUNGAND Ul TNCANA
TAREFE 16 0CTOBA, 2022
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Makao Makuu Ghorofaya 3, 10
Barabara ya Shaaban Robert / Garden Avenue

S.L.P 11364 Dar es Salaam
Baruapepe: Tanroadshg@tanroads.go.tz

“Miundombinu bora ya barabara, madaraja na viwanja
vya ndege kwa maendeleo ya Taifa”
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